Faqs
Alamar shafe-shafe-tsalle-tsalle-tsalle ta sa ya fi dacewa don ƙirƙirar alamomi masu dorewa. Yayin da busassun alamun gogewa sun fi dacewa da saurin maye gurbin alamun wucin gadi.
Alamar gogewar rigar tana da kyau lokacin da kake buƙatar alamar da ba ta dindindin ba, amma tana daɗe fiye da alamun shafewar bushewa. Waɗannan alamomin na dindindin ne. Ba za a iya goge su ba har sai kun yi amfani da rigar riga ko tawul ɗin takarda don shafe tawada.
Alamomi na yau da kullun ba za su nuna akan takarda mai duhu ba, amma alamun acrylic na iya zana kan takarda mai duhu, duwatsu, da kayayyaki iri-iri.
Ee, alamar farar allo da busasshiyar alamar gogewa iri ɗaya ne domin dukansu ƙwararrun alƙalami ne da aka tsara don farar allo kuma suna amfani da tawada mara guba da za a iya gogewa cikin sauƙi.
Babban bambanci tsakanin alamomin alli da alamomin fenti shine cewa alamomin fenti na dindindin ne, yayin da alamomin alli suna da dindindin tare da ƙarin zaɓin launi da ƙarewa. Kodayake alamomin fenti babban zaɓi ne, alamomin alli zaɓi ne mai dacewa.
Alamar kayan aikin rubutu ce da ake amfani da ita don sanya abun cikin ya fi daukar ido, yayin da ake amfani da mai haskakawa don jaddada rubutun da aka rubuta.
Busassun alamomin gogewa da alamun allo suna ainihin abu ɗaya ne. Dukkan nau'ikan alamomin an ƙera su don amfani akan farar allo.
Hasken rana kai tsaye zai iya haifar da tawada a cikin alamarku ya bushe da sauri da sauri kuma ya sa ya fi ƙarfin farfadowa. Hakanan zafi na iya sa wasu tawada suyi ƙafe idan ka bar ƙarshen alamar a buɗe ba tare da hula ba. Mafi kyawun wuri don adana alamarku shine a cikin ɗaki mai sanyi, bushewa ba tare da fallasa hasken rana da yawa ba.
Ya kamata a sanya shi lebur don guje wa zubar ruwa.
Wajibi ne a rufe hular alkalami a cikin lokaci don kulawa. Idan an fallasa zuwa iska na dogon lokaci, alamar farin allo na iya bushewa.
Alamar bushe-bushe ba su narkewa, wanda ke nufin ba sa narke cikin ruwa kamar ruwa. Amma suna da sauƙin gogewa.
Hakan yana da wuyar yi. Ɗaya daga cikin fitattun fasalulluka na acrylic alƙalami shine cewa sun kasance na dindindin.
Alƙalamin fenti na acrylic, da zarar sun bushe kuma an manne su da kyau a saman, yawanci ba su da sauƙi a kashe su.
Alamun farin allo wani nau'in alkalami ne wanda aka kera musamman don amfani akan filaye marasa fa'ida kamar farar allo, gilashi. Waɗannan alamomin sun ƙunshi tawada mai bushewa da sauri wanda za'a iya goge shi cikin sauƙi da busasshiyar kyalle ko gogewa, wanda ya sa su dace don rubutu na ɗan lokaci.
Alamun fari sun dace don rubutu akan farar alluna, musamman masu rufi da filaye masu santsi. Manyan alƙalamai masu inganci da ake samu a kewayon samfuran mu ba sa ɓarna, suna da sauƙin gogewa kuma ana iya ganin sakamako ko da daga nesa.
Alƙalamin fenti na acrylic shine abin da aka fi so a wurare daban-daban na fasaha, daga ƙirƙirar ƙira mai ɗaukar ido akan masana'anta don ƙara taɓawa na fasaha zuwa dutse ko gilashi.
Manufar haskakawa ita ce jawo hankali ga mahimman bayanai a cikin rubutu da samar da ingantacciyar hanya don bitar wannan bayanin.
Dangane da bukatun ku. Kyakkyawan haske ya kamata ya kasance da tawada mai santsi, launi mai kyau, da juriya. Lokacin siye, zaku iya fara gudanar da gwajin smear mai sauƙi akan takardar gwaji ko takardar sharar gida don bincika santsi da cikar launi na tawada don tabbatar da cewa kun sayi ingantaccen haske mai inganci.
Haske mai haskakawa, wanda kuma ake kira alƙalami mai kyalli, nau'in na'urar rubutu ce da ake amfani da ita don jawo hankali ga sassan rubutu ta hanyar yi musu alama da haske mai haske.
Ana iya amfani da shi kullum, bayyananne kuma daidai. A shafa kawai da rigar tawul ɗin takarda kuma za a goge tawada nan da nan daga busasshiyar allon shafa.
Alamun fari sun dace don rubutu akan farar alluna, musamman masu rufi da filaye masu santsi. Manyan alƙalamai masu inganci da ake samu a kewayon samfuran mu ba sa ɓarna, suna da sauƙin gogewa kuma ana iya ganin sakamako ko da daga nesa.
Ka ba su Shake mai kyau sosai. Sa'an nan kuma kunna wannan alkalami sau ƴan don samun tawada ya kwararo zuwa bakin. Jira ƴan daƙiƙa kaɗan bari ya zubo shi sau biyu kuma kuna da kyau ku tafi.
Kamar alamar gogewar rigar, busassun alamun gogewa suna aiki akan farar alluna, allunan, gilashin ko duk wani nau'in saman da ba ya fashe. Bambanci mafi mahimmanci tsakanin busassun bushewa da alamar gogewar rigar shine cewa busassun alamun gogewa suna da sauƙin gogewa, yana mai da su mafi kyawun zaɓi don amfani na ɗan lokaci.
Suna da sauƙin amfani akan fage daban-daban, gami da takarda, itace, yadi, gilashi, yumbu, dutse, da ƙari!
Alamun farin allo wani nau'in alkalami ne wanda aka kera musamman don amfani akan filaye marasa fa'ida kamar farar allo, gilashi. Waɗannan alamomin sun ƙunshi tawada mai bushewa da sauri wanda za'a iya goge shi cikin sauƙi da busasshiyar kyalle ko gogewa, wanda ya sa su dace don rubutu na ɗan lokaci.
Ee, wannan kuma yana ɗaya daga cikin al'amuran da aka yi amfani da su, kuma samfuranmu suna da sauƙin gogewa ko da akan madubi.
Alamar gogewar rigar tana da kyau lokacin da kake buƙatar alamar da ba ta dindindin ba, amma tana daɗe fiye da alamun shafewar bushewa. Waɗannan alamomin na dindindin ne. Ba za a iya goge su ba har sai kun yi amfani da rigar riga ko tawul ɗin takarda don shafe tawada.
Alamar bushe-bushe ba su narkewa, wanda ke nufin ba sa narke cikin ruwa kamar ruwa. Amma suna da sauƙin gogewa.
Kamar alamar gogewar rigar, busassun alamun gogewa suna aiki akan farar alluna, allunan, gilashin ko duk wani nau'in saman da ba ya fashe. Bambanci mafi mahimmanci tsakanin busassun bushewa da alamar gogewar rigar shine cewa busassun alamun gogewa suna da sauƙin gogewa, yana mai da su mafi kyawun zaɓi don amfani na ɗan lokaci.
Ee, alamar farar allo da busasshiyar alamar gogewa iri ɗaya ne domin dukansu ƙwararrun alƙalami ne da aka tsara don farar allo kuma suna amfani da tawada mara guba da za a iya gogewa cikin sauƙi.